THẢO LUẬN TỔ TẠI KỲ HỌP THỨ 19 HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN TỈNH KHÓA XI
Chiều ngày 10/7/2024, HĐND tỉnh tổ chức phiên thảo luận tổ về tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024; nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; báo cáo kết quả giám sát chuyên đề về du lịch, các báo cáo kết quả giám sát, thẩm tra, kết quả công tác trên các ngành, lĩnh vực, các tờ trình, dự thảo nghị quyết trình tại kỳ họp thứ 19.
Page Content
Với tinh thần dân chủ, cởi mở, thẳng thắn, cầu thị, khách quan, đầy trách nhiệm của từng vị đại biểu HĐND tỉnh, của Thủ trưởng các Sở, ngành nên buổi thảo luận tại các tổ đạt chất lượng, hiệu quả, thực chất.
![](/portal/Photos/2024-07-11/36aacd1120a1882dcv%201.png)
Đại biểu tham gia thảo luận
Đa số đại biểu thống nhất với đánh giá, nhận định về tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 theo báo cáo của UBND tỉnh, kết quả thẩm tra của các Ban HĐND tỉnh. Đại biểu có một số ý kiến như cần xác định ngành, lĩnh vực để tập trung có giải pháp, chỉ đạo quyết liệt tạo đột phá để góp phần thực hiện đạt chỉ tiêu tăng trưởng kinh tế 10-11%; nguyên nhân tình hình tai nạn giao thông, tai nạn thương tích trẻ em, tội phạm, an ninh trật tự trong 6 tháng đầu năm tăng so với cùng kỳ, giải pháp khắc phục 6 tháng cuối năm. Về nhiệm vụ, giải pháp 6 tháng cuối năm 2024, đại biểu đề nghị quan tâm các giải pháp về tìm kiếm nhà đầu tư vào lĩnh vực thế mạnh của tỉnh như du lịch, nông nghiệp,…nâng cao tỷ lệ giải ngân vốn 03 chương trình mục tiêu quốc gia trên địa bàn tỉnh, có giải pháp tích cực, hiệu quả phòng chống dịch bệnh, nhất là đối với trẻ em; nghiên cứu thêm nhiều sản phẩm du lịch mới để thu hút khách du lịch,…
![](/portal/Photos/2024-07-11/34e6681515a607dcv%202.png)
Đại biểu tham gia thảo luận
Theo chương trình kỳ họp, ngày 11/7/2024, HĐND tỉnh tiến hành thảo luận tập trung tại hội trường và chất vấn./.
Yến Thảo